JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO

MAMLAKA YA UDHIBITI WA NAFAKA
NA MAZAO MCHANGANYIKO

TAARIFA KWA UMMA

ORODHA YA MAZAQ YA MIKUNDE NA MBEGU ZA MAFUTA YATAKAYOUZWA KWA
MFUMO WA STAKABADHI GHALANI NA MINADA YA KIDIJITALI KWA MWAKA 2025.

Mamlaka ya Udhibiti wa Nafaka na Mazao Mchanganyiko (COPRA) inapenda
kuwataarifu wakulima, wafanyabiashara, na wadau wote kwa ujumla katika
sekta ya mazao ya nafaka na mazao mchanganyiko kuwa mazao yafuatayo
jamii ya mikunde na mbegu za mafuta yatauzwa kupitia mfumo wa stakabadhi
za ghala kwa njia ya minada ya kidijitali (TMX) katika mikoa yote ya Tanzania
Bara katika msimu wa 2024/2025. Mfumo huu unalenga kuhakikisha uwazi,
usalama na ufanisi katika biashara ya mazao.

Mazao yanayohusika yameorodheshwa:

Na. Zao Mwanzo wa msimu wa mauzo
1 Choroko Januari 2025

2 Ufuta Aprili 2025

3 Dengu Juni 2025

4 Mbaazi Juni 2025

5 | Soya Mei 2025

Mwanzo rasmi wa msimu wa mauzo kwa kila zao katika mazao haya
utatangazwa na COPRA hivyo wakulima, wafanyabiashara na wadau wote wa
mazao hayo watatakiwa kufuata miongozo ya mazao ya jamii ya mikunde na
mfumo wa mauzo uliowekwa kwa ajili ya kuuza na kununua mazao jamii ya
mikunde kama ilivyoainishwa kwenye kiunganishi
https://www.copra.go.tz/publications/guidelines na kuhakikisha wanauza na kununua
mazao katika msimu utakaotangazwa na Mamlaka.

Kwa maelezo ya ziada tafadhali wasiliana nasi kupitia barua pepe:
info@copra.go.iz.
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Jengo la Kahawa Flaza, Miaa wa Njedengwa, 5.L P 2780, Dodoma -Tanzania.
Simu: +235 26 2310225, Barua pepe. info@copra.go.tz.



